Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalliGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Mr Thông
Thành viên tâm huyết
Thành viên tâm huyết
Mr Thông

Nam Tổng số bài gửi : 92
Emploi : Móc túi
Loisirs : Phang

Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^ Empty
Bài gửiTiêu đề: Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^   Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^ Icon_minitimeFri May 25, 2007 9:31 am

Tên chủ đề nghe cũng buồn cười nhưng mình thấy anh em XD chúng ta gần như ko thể sống mà thiếu đi chất Rock trong người, Rock như đã ăn vào máu của dân XD. Điều này ko thể phủ nhận cũng như ko chỉ chũng ta tự nhận thấy điều này thôi đâu, các thần dân khắp các trường ĐH lớn nhỏ đều phải gật đầu thán phục anh em XD ta geek geek geek về độ cuồng nhiệt, và lòng nhiệt thành với rock
Topic lập ra với mong muốn anh em sẽ chia sẻ những cảm xúc ban đầu của mình khi chũng ta biết tới ROck, biết nghe ROck ^^

Hồi chưa nghe rock, thực sự mình cũng ko rõ Rock là j, thứ âm nhạc của nó ra sao nữa,tuy sau khi xem hết những bộ phim hành động, hay những bộ phim thường trình chiếu trên các kênh truyền hình, đặc biệt là các bộ phim của Mỹ hay Châu âu, chúng ta đều đc nghe những ca khúc rất hay, đầy sôi động, đôi khi trầm lắng. Chưa biết j về Rock, thế nhưng khi nghe những bản nhạc này thực sự mình đã bị lôi cuốn mất rồi

Những năm cấp hai, trong đầu lúc nào cũng chỉ vang lên những tiêng ca của Đan trường, Cẩm ly.... cấp 3 mình được tiếp xúc nhiều hơn với âm nhạc, Gu âm nhạc đã chuyển dần sang nhạc Pop. Mình coi những BSB, N' Sync, Brit... làm các thần tượng. Đặc biệt là Brit với Baby one more tim ^^ bom
Cuối cấp 3, cũng như mọi người , mình đã yêu. À ko chắc là cảm tình chứ, với một người ^^. Vì vậy chắc trong đầu hay có tâm trạng lắm. Lớp cuối cấp bận rộn với học hành, với những buổi liên hoan trong lớp. Những buổi tỗ chức liên hoan cho các G, các B trong lớp đã vô tình đưa mình đến với Rock. Tâm trạng hiện có cộng thêm những cam xúc khi nghe những bài hát Rock Ballard của Scorpion đã làm cho mình quên đi những giai điệu của BSB ....đầu óc chỉ muốn nhge có Scorpion( Still loving U, Dust in the Wind, Holiday....) Lặn lội nhiều nơi để săn đc những album của Scor study và rồi cũng đc thoả mãn.... Và mình yêu Rock.
Từ Scorpion, mình dần đi đến những band như Metalicca, G& R, Iron Mai den, Haloween...
Từ những ca khúc nhẹ nhàng của ballard đến những ca khúc mang đầy chất lửa của Metal và giờ là tín đồ trung thành của dòng Melodic Death Metal. Qua đi rồi thời kỳ gắn liền với những khúc Ballard buồn : November Rain. Don''t Cry, 4ever & One... mình đi đến dòng Death Metal để xua tan đi những cảm xúc nhất thời của riêng mình. Nhứng khi buồn vô bờ mình thả nỗi buồn theo Rock, những khi chán nản nhất mình thấy con đương sáng sau mỗi khúc rock và khi Vui mình cũng chia niếm vui với Rock Very Happy Very Happy
Và Rock bây giờ nó đã trơ thành Tình yêu tù khi nào

Mình có 1 quan điểm nữa là: Ko phải cứ ai ăn mặc thật bụi bặm, mới là người nghe đc rock, hay là đam mê rock lol! vì cứ nhìn vào mình thì thấy afro afro Nghe rock những âm thanh chát chúa nhưng nếu thik và thực sự nghe rock bạn vẫn sẽ thấy đc nét đẹp trong nó :"
http://360.yahoo.com/quanghuy_23886
nvkhanh
Phụ việc
Phụ việc
nvkhanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^   Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^ Icon_minitimeSun May 27, 2007 5:07 pm

Em dang thac mac mai la sao forum cua bon minh khong nhac nho gi den rock!!! Very Happy thi bac post bai nay len!!! cheers
Lần đầu tiên đến với rock là hồi cấp 3! Hồi đó chị hàng xóm(học kiến trúc trường mình! Khá xinh! Very Happy ) hay nghe "Bông hồng thuỷ tinh" ban đầu thấy nó hay quá, mà không biết là bài gì, của ai! Rồi một hôm ông anh họ cho nghe lại bài đó mới biết đến ban nhạc "Bức Tường" em bắt đầu khoái Bức Tường từ đó! Laughing
Có lẽ hồi cấp 3 là một khoản thời gian đẹp! Em yêu một cô bé, tiếc là tồ quá, tán mãi không đổ rabbit Cô bé bảo khi nào vào ĐH hãy nói chuyện ! Kha kha! Sướng! Very Happy Thế là từ đó cày khủng khiếp, mục tiêu không chỉ là đỗ ĐH mà là vào thẳng ĐH! Ngày ngủ khoảng 5 tiếng, đi học vẫn thường nhẩm hát những bài hát của Bức Tường!(Tiếc quá, giờ Bức Tường hkông còn nữa rồi!!!)Em có người yêu! Đau! Nhưng mặc kệ, quan trọng là tôi yêu em!
Đã lâu lắm không nghe Rock! Hôm nay học KTXD chán quá, lên mang nghịch linh tinh, down một CD rock của ban nào không biết nữa! Không quan trọng, thấy hay là tốt rồi!
Thực sự cho đến tận giờ, em không hiểu nhiều về Rock như bac Mr Thông, nhưng khi nghe rock, phê Rock, cảm giác đó thật tuyệt!!! cheers
Mr Thông
Thành viên tâm huyết
Thành viên tâm huyết
Mr Thông

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^   Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^ Icon_minitimeSun May 27, 2007 11:27 pm

Bác đừng nói vậy, trình em cũng còi lắm , chỉ là mình thik nghe rock, mình có thể thả tâm trạng, phiêu khi hoà mình vào rock thôi ^^
Very Happy Very Happy:D

Chuyện của bác ^^, dù j những kỉ niệm ngày đó vẫn vô cùng đẹp bởi nó qúa trong sáng ...

Chuyện của em, bạn ấy ko phải mê rock, nhưng có nghe những ca khúc rock đc cho vào hàng bất hủ. Yêu thầm ,mà cả hai có dám nói ra, và muốn nghe rock đẻ có thể hiểu bạn ấy hơn. Bài đầu tiên mình biết bạn ấy thik là " Cánh thư cuối cùng" của Thuỷ Triều Đỏ và rock Việt đến với e từ đó.

Chuyện của hai đưa kéo dài:) Smile nhưng chưa bao giờ em rõ ràng. Bạn ấy vẫn đợi, và em thì vẫn cứ....Có lẽ kết cuộc là buồn nhưng những cảm giác đó sẽ ko thể quên ^^. Giá như thời gian có thể quay trở lại
Tớ sẽ nói với ấy rằng:.....................
Mr Thông
Thành viên tâm huyết
Thành viên tâm huyết
Mr Thông

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^   Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^ Icon_minitimeSun May 27, 2007 11:50 pm

Anh em nào rảnh thì nghe thử nhá ^^

A Song For Broken Heart-Negative
alpha
Admin
Admin
alpha

Nam Tổng số bài gửi : 243
Emploi : Thất nghiệp dài hạn
Loisirs : intetnet

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^   Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^ Icon_minitimeMon May 28, 2007 12:14 am

bác Mr Thông có vẻ thạo photoshop nhẩy.Hôm nào chỉ giáo thêm cho em nha !

(em cũng biết chút ít, nhưng nhìn mấy cái avatar của bác rất pro...)Razz Razz
https://49clc.forumvi.com/index.htm
Mr Thông
Thành viên tâm huyết
Thành viên tâm huyết
Mr Thông

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^   Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^ Icon_minitimeMon May 28, 2007 12:36 am

Alpha nhá, đây là box nhạc , bác có cãm xúc thì nói anh em nghe!

PS: cái vụ shop í mà. em thì gà lắm ^^ Toàn sơ cấp Paint thui Razz

Bác cho cái này vào box ảnh nhá hà hà. Đây là cãm xúc rock mà Very Happy
redgun
Phụ việc
Phụ việc
redgun

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^   Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^ Icon_minitimeMon May 28, 2007 8:39 pm

ÂM nhạc có thể đưa người ta đến với nhau,gần nhau hơn.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^   Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^ Icon_minitime

Bạn đã đến với ROCK như thế nào ^^
Trang 1 trong tổng số 1 trang