Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalliGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Phương Pháp Rèn Luyện Trí Não

Go down 
Tác giảThông điệp
l0v3kid

Phương Pháp Rèn Luyện Trí Não Empty
Bài gửiTiêu đề: Phương Pháp Rèn Luyện Trí Não   Phương Pháp Rèn Luyện Trí Não Icon_minitimeFri Mar 19, 2010 12:48 pm

Cuốn sách khá hay
"Trước tiên, các bạn phải trả lời câu hỏi sau nhưng tối thiểu là trong 5 phút: "Có 1 chai rượu nho, nút bẩn trên miệng chai ko mở ra đc. Vậy làm cách nào để uống đc chai rươu nho ấy mà không cần đập vỡ chai, cũng ko mở nút chai?"
Bạn có thể trả lời 1 cách dễ dàng ko, theo bạn câu trả lời là gì? Điều đó có thể dễ đối với người này nhưng lại khó với người khác, chỉ đơn giản là "ấn nút cho lọt vào trong chai".
Thế nhưng cũng có nhiều người ko nghĩ ra, vì theo hiểu biết của chúng ta, cứ nghĩ rằng muốn uống rượu thì phải mở nút chai, nếu không mở nút chai sẽ ko uống đc...bản chất của câu hỏi trên là nhằm vào chỗ yếu trong suy nghĩ của con người, chỉ nghĩ theo cách thông thường của mình........."

Nói chung cuốn sách còn nói rất nhiều thứ khác, nói thật lần đầu tiên đọc những dòng này tôi đã bị cuốn hút và...........enjoys "nó"
Còn u thì........Fun!
file dung lượng 8mb. Các bạn download nhé:
link http://shareflare.net/download/6853.6c6eb7ee7b2f6599fada8c227/PhuongPhapRenLuyenTriNao.rar.html
sách hay nên em up lại cho mọi người có thể đọc. trích từ vn-zoom.com

Phương Pháp Rèn Luyện Trí Não
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» quyết định thành lập nhật kí đội chế
» Khóa luyện thi TOEFL ITP
» Luyện thi TOEIC với TTĐT của IIG Việt Nam, học phí giảm 50%
» Tài liệu luyện thi Matlab
»  [B] R.E.A - luyện thi IELTS chất lượng cao [/B]